Biểu tượng “Tôi yêu Hà Tĩnh” là một trong những công trình thanh niên cấp thành phố chào mừng kỷ niệm 90 năm ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh. Công trình được lắp đặt tại Quảng trường Trung tâm thành phố Hà Tĩnh với quy mô dài 17,5m, rộng 1,2m, cao 2,5m bằng chất liệu mica, khung thép ốp composite, trang trí hệ thống bóng đèn Led. Tổng mức đầu tư gần 200 triệu đồng từ nguồn kinh phí xã hội hóa do Ngân hàng BIDV chi nhánh Hà Tĩnh tài trợ.
Tại lễ khánh thành, đại diện đơn vị tài trợ ông Nguyễn Đình Thịnh, Giám đốc BIDV Hà Tĩnh đã bày tỏ niềm tự hào vì là đơn vị chung tay thực hiện công trình “I love Hà Tĩnh” nhằm góp phần chỉnh trang đô thị, nâng cao mỹ quan, xây dựng TP Hà Tĩnh ngày càng văn minh, hiện đại.
Lãnh đạo thành phố Hà Tĩnh ông Nguyễn Văn Quý, Chủ tịch HĐND thành phố đã cảm ơn sự đồng hành hỗ trợ của BIDV Hà Tĩnh, đồng thời đánh giá cao sự sáng tạo của Thành đoàn Hà Tĩnh.
Công trình được xây dựng nhằm tạo điểm nhấn mới trong bức tranh đô thị, lưu giữ hình ảnh về thành phố và tỉnh Hà Tĩnh khi du khách đến tham quan, học tập, làm việc: là điểm Check-in của thanh thiếu nhi và người dân thành phố Hà Tĩnh góp phần quảng bá hình ảnh, con người, văn hóa Thành Sen, xây dựng hình ảnh đô thị văn minh, hiện đại.
Đây cũng chính là biểu tượng của tuổi trẻ Thành Sen, thể hiện tình yêu, sự quyết tâm xây dựng quê hương ngày càng giàu mạnh, văn minh, xứng tầm là một trong những đô thị trung tâm của khu vực Bắc Trung bộ theo tinh thần Nghị quyết Đại hội Đảng bộ TP Hà Tĩnh lần thứ XXI.\
Những tin mới hơn
Những tin cũ hơn
Sửa đổi một số tiêu chí, chỉ tiêu của các Bộ tiêu chí ban hành kèm theo Quyết định số 36 và Quyết định số 37 ngày 09/12/2022 của UBND tỉnh
Giao hướng dẫn thành lập Ban Chỉ đạo các Chương trình MTQG cấp huyện, cấp xã
Sửa đổi một số tiêu chí, chỉ tiêu của Bộ tiêu chí quốc gia về xã NTM, Bộ tiêu chí quốc gia về xã NTM nâng cao, Bộ tiêu chí quốc gia về huyện NTM và Bộ tiêu chí quốc gia về huyện NTM nâng cao giai đoạn 2021 - 2025;
Quy chế hoạt động của Ban Chỉ đạo các Chương trình MTQG và xây dựng đô thị văn minh tỉnh Hà Tĩnh giai đoạn 2021-2025
Kết luận của Đ/c Chủ tịch UBND tỉnh, Trưởng Ban Chỉ đạo các Chương trình MTQG và xây dựng đô thị văn minh tại Hội nghị đánh giá công tác xây dựng NTM 8 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 4 tháng cuối năm 2023