Với khí thế chung sức, lao động hăng say, trong sáng nay (18/4), các cán bộ, chiến sỹ đã cùng đông đảo bà con nhân dân thôn 8, xã Sơn Hồng ra quân dọn vệ sinh môi trường, chỉnh trang khu dân cư, cải tạo vườn hộ, thu gom rác thải, tạo cảnh quan môi trường xanh - sạch - đẹp.
Bên cạnh đó, cán bộ, chiến sĩ còn cùng bà con trộn bê tông, xây hệ thống hàng rào thoáng, chôn 102 cột hàng rào, đổ móng xây hàng rào cho 6 hộ gia đình với trên 255m. Được biết, chính quyền và Nhân dân thôn 8, xã Sơn Hồng đang tập trung cao cho việc thực hiện các tiêu chí xây dựng khu dân cư nông thôn mới kiểu mẫu trước ngày 3/6/2021.
Thời gian qua, Công an huyện Hương Sơn đã tổ chức quyên góp hàng trăm triệu đồng; đóng góp hàng ngàn ngày công, huy động máy móc, phương tiện (giá trị thực hiện ước tính trên 3 tỷ đồng) để giúp người dân trên địa bàn huyện xây dựng nông thôn mới.
Những tin mới hơn
Những tin cũ hơn
Sửa đổi một số tiêu chí, chỉ tiêu của các Bộ tiêu chí ban hành kèm theo Quyết định số 36 và Quyết định số 37 ngày 09/12/2022 của UBND tỉnh
Giao hướng dẫn thành lập Ban Chỉ đạo các Chương trình MTQG cấp huyện, cấp xã
Sửa đổi một số tiêu chí, chỉ tiêu của Bộ tiêu chí quốc gia về xã NTM, Bộ tiêu chí quốc gia về xã NTM nâng cao, Bộ tiêu chí quốc gia về huyện NTM và Bộ tiêu chí quốc gia về huyện NTM nâng cao giai đoạn 2021 - 2025;
Quy chế hoạt động của Ban Chỉ đạo các Chương trình MTQG và xây dựng đô thị văn minh tỉnh Hà Tĩnh giai đoạn 2021-2025
Kết luận của Đ/c Chủ tịch UBND tỉnh, Trưởng Ban Chỉ đạo các Chương trình MTQG và xây dựng đô thị văn minh tại Hội nghị đánh giá công tác xây dựng NTM 8 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 4 tháng cuối năm 2023