Sáng 20/4, lãnh đạo Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Hà Tĩnh đã trực tiếp đến trao hỗ trợ 50 triệu đồng giúp gia đình bà Phan Thị Lan (90 tuổi) ở thôn 3, xã Hương Liên, huyện Hương Khê xây dựng nhà ở.
Gia đình bà Phan Thị Lan là gia đình có công với cách mạng, thuộc diện hộ nghèo, có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn. Trước đó, Ủy ban MTTQ huyện Hương Khê đã phối hợp với chính quyền địa phương và Đồn Biên phòng Bản Giàng làm lễ khởi công xây nhà tình nghĩa cho gia đình bà.
Theo thiết kế ngôi nhà cấp 4, tổng diện tích gần 80 m2, trị giá gần 200 triệu đồng. Trong đó, Ủy ban MTTQ huyện Hương Khê hỗ trợ 50 triệu đồng, Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng Hà Tĩnh hỗ trợ 50 triệu đồng, số tiền còn lại do chính quyền địa phương, bà con lối xóm và gia đình quyên góp thêm. Đến nay, ngôi nhà đang trong thời gian hoàn thiện, dự kiến sẽ hoàn thành vào dịp 30/4 năm nay.
Những tin mới hơn
Những tin cũ hơn
Sửa đổi một số tiêu chí, chỉ tiêu của các Bộ tiêu chí ban hành kèm theo Quyết định số 36 và Quyết định số 37 ngày 09/12/2022 của UBND tỉnh
Giao hướng dẫn thành lập Ban Chỉ đạo các Chương trình MTQG cấp huyện, cấp xã
Sửa đổi một số tiêu chí, chỉ tiêu của Bộ tiêu chí quốc gia về xã NTM, Bộ tiêu chí quốc gia về xã NTM nâng cao, Bộ tiêu chí quốc gia về huyện NTM và Bộ tiêu chí quốc gia về huyện NTM nâng cao giai đoạn 2021 - 2025;
Quy chế hoạt động của Ban Chỉ đạo các Chương trình MTQG và xây dựng đô thị văn minh tỉnh Hà Tĩnh giai đoạn 2021-2025
Kết luận của Đ/c Chủ tịch UBND tỉnh, Trưởng Ban Chỉ đạo các Chương trình MTQG và xây dựng đô thị văn minh tại Hội nghị đánh giá công tác xây dựng NTM 8 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 4 tháng cuối năm 2023