Trong đó, ở huyện Tam Nông có 2 xã An Hòa và Hòa Bình. Như vậy, tính chung đến nay toàn huyện đã có 3 xã được công nhận đạt chuẩn nông thôn mới và 9 xã còn lại đạt từ 12 đến 17 tiêu chí…
Theo báo cáo, từ nguồn vốn 96.820 triệu do Trung ương, tỉnh, huyện và nhân dân đóng góp nên đến cuối năm 2016, xã An Hòa đã thực hiện cơ bản hoàn thành 19 tiêu chí quốc gia xây dựng nông thôn mới. Trong đó, các doanh nghiệp và nhân dân đóng góp trên 17 tỷ đồng. Nổi bật, trong năm 2016, tiêu chí về chợ đã được xây dựng hoàn thành, nghiệm thu đưa vào hoạt động trước Tết Nguyên đán năm 2017, mức thu nhập bình quân đầu người đạt 33,14 triệu đồng/năm, tỷ lệ hộ nghèo đạt 6,16% và nhà ở hiện nay toàn xã có 1.956 căn đạt chuẩn của Bộ Xây dựng… Ông Nguyễn Văn Hoàng ở ấp 2, xã An Hòa vui vẻ chia sẻ: Năm nay, được tỉnh công nhận là xã đạt chuẩn nông thôn mới nên tất cả bà con cũng như cá nhân gia đình tui cũng rất là phấn khởi, ăn Tết vui vẻ, đầm ấm, sung túc
Ông Nguyễn Bé Ba - Chủ tịch UBND xã An Hòa cho biết: Khi được tin tỉnh công nhận đạt xã nông thôn mới, nói chung mình nhìn thấy người dân trong xã rất là mừng, vui đón Tết Đinh Dậu 2017, nào là sắm sửa, trang hoàng nhà cửa… vừa đón Tết vừa đón xã nông thôn mới được hoàn thành. Tóm lại, so với các năm trước đây, người dân hưởng cái Tết rất là sung túc…
Theo thông tin, trong tháng 2/2017, xã An Hòa và xã Hòa Bình sẽ tổ chức trọng thể Lễ công bố xã đạt chuẩn quốc gia xây dựng nông thôn mới.
Những tin mới hơn
Những tin cũ hơn
Sửa đổi một số tiêu chí, chỉ tiêu của các Bộ tiêu chí ban hành kèm theo Quyết định số 36 và Quyết định số 37 ngày 09/12/2022 của UBND tỉnh
Giao hướng dẫn thành lập Ban Chỉ đạo các Chương trình MTQG cấp huyện, cấp xã
Sửa đổi một số tiêu chí, chỉ tiêu của Bộ tiêu chí quốc gia về xã NTM, Bộ tiêu chí quốc gia về xã NTM nâng cao, Bộ tiêu chí quốc gia về huyện NTM và Bộ tiêu chí quốc gia về huyện NTM nâng cao giai đoạn 2021 - 2025;
Quy chế hoạt động của Ban Chỉ đạo các Chương trình MTQG và xây dựng đô thị văn minh tỉnh Hà Tĩnh giai đoạn 2021-2025
Kết luận của Đ/c Chủ tịch UBND tỉnh, Trưởng Ban Chỉ đạo các Chương trình MTQG và xây dựng đô thị văn minh tại Hội nghị đánh giá công tác xây dựng NTM 8 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 4 tháng cuối năm 2023