Thôn 1 được xã Sơn Lĩnh chọn tập trung xây dựng phấn đấu đạt khu dân cư NTM kiểu mẫu trong năm 2021. Thời gian qua cán bộ và nhân dân thôn 1 đã nổ lực, tập trung quyết liệt nên bộ mặt đường làng ngõ xóm, các hộ gia đình cơ bản đã sạch đẹp, nhưng hiện tại một số hộ gia đình già cả neo người cây tạp trong vườn, hàng rào chưa được chặt bỏ, chỉnh trang, quy hoạch nên trong những ngày này xã Sơn Lĩnh đã huy động cán bộ, công chức, nhân dân các cụm dân cư thôn 1, mặt trận các thôn về tham gia hỗ trợ cải tạo vườn, chỉnh trang bờ rào, khuôn viên nhà ở và các công trình phụ trợ cho một số hộ gia đình. Trong quá trình triển khai công việc được chia thanh từng tốp để đảm bảo công tác phòng chống dịch Covid-19. Đồng thời xã đã huy động các phương tiện máy móc chặt bỏ cây cối, để mở rộng tuyến đường tại thôn 1 có chiều dài khoảng 300m; trồng các tuyến đường hoa tạo điểm nhấn trong khu dân cư. Phấn đấu cuối năm 2021 thôn 1 xã Sơn Lĩnh đạt chuẩn khu dân cư NTM kiểu mẫu.
Một số hình ảnh xây dựng NTM tại xã Sơn Lĩnh:
Khả Sơn/https://huongson.hatinh.gov.vn/
Những tin mới hơn
Những tin cũ hơn
Sửa đổi một số tiêu chí, chỉ tiêu của các Bộ tiêu chí ban hành kèm theo Quyết định số 36 và Quyết định số 37 ngày 09/12/2022 của UBND tỉnh
Giao hướng dẫn thành lập Ban Chỉ đạo các Chương trình MTQG cấp huyện, cấp xã
Sửa đổi một số tiêu chí, chỉ tiêu của Bộ tiêu chí quốc gia về xã NTM, Bộ tiêu chí quốc gia về xã NTM nâng cao, Bộ tiêu chí quốc gia về huyện NTM và Bộ tiêu chí quốc gia về huyện NTM nâng cao giai đoạn 2021 - 2025;
Quy chế hoạt động của Ban Chỉ đạo các Chương trình MTQG và xây dựng đô thị văn minh tỉnh Hà Tĩnh giai đoạn 2021-2025
Kết luận của Đ/c Chủ tịch UBND tỉnh, Trưởng Ban Chỉ đạo các Chương trình MTQG và xây dựng đô thị văn minh tại Hội nghị đánh giá công tác xây dựng NTM 8 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 4 tháng cuối năm 2023