Nhiều hoạt động ra quân xây dựng đô thị văn minh, hỗ trợ thực hiện xây dựng nông thôn mới, phường đô thị kiểu mẫu và đảm bảo an sinh xã hội được các tổ chức Đoàn phường xã ra quân sôi nổi với nhiều hoạt động thiết thực, ý nghĩa được đoàn viên thanh niên hưởng ứng tích cực.
Nổi bật như Đoàn phường Văn Yên ra quân xây dựng đô thị văn minh bóc gỡ quảng cáo rao vặt và thu gom khẩu trang vứt sai quy định dọc tuyến đường Lê Khôi.
Đoàn xã Đồng Môn tiếp tục vận động Đoàn viên thực hiện việc lắp đặt biển cảnh báo phòng chống đuối nước tại các ao hồ trên địa bàn gần các khu dân cư…
Ngoài ra, hoạt động ra quân chiến dịch tình nguyện Hè và ngày tình nguyện vì đô thị văn minh 20/6 đang được các cấp bộ Đoàn thành phố Hà Tĩnh tiếp tục triển khai mạnh mẽ gắn với các chương trình kế hoạch hỗ trợ tuyến đầu phòng chống và nhanh chóng đầy lùi dịch bệnh Covid 19 trên địa bàn.
Những tin mới hơn
Những tin cũ hơn
Sửa đổi một số tiêu chí, chỉ tiêu của các Bộ tiêu chí ban hành kèm theo Quyết định số 36 và Quyết định số 37 ngày 09/12/2022 của UBND tỉnh
Giao hướng dẫn thành lập Ban Chỉ đạo các Chương trình MTQG cấp huyện, cấp xã
Sửa đổi một số tiêu chí, chỉ tiêu của Bộ tiêu chí quốc gia về xã NTM, Bộ tiêu chí quốc gia về xã NTM nâng cao, Bộ tiêu chí quốc gia về huyện NTM và Bộ tiêu chí quốc gia về huyện NTM nâng cao giai đoạn 2021 - 2025;
Quy chế hoạt động của Ban Chỉ đạo các Chương trình MTQG và xây dựng đô thị văn minh tỉnh Hà Tĩnh giai đoạn 2021-2025
Kết luận của Đ/c Chủ tịch UBND tỉnh, Trưởng Ban Chỉ đạo các Chương trình MTQG và xây dựng đô thị văn minh tại Hội nghị đánh giá công tác xây dựng NTM 8 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 4 tháng cuối năm 2023