UBND TP Hà Tĩnh vừa tổ chức khởi công xây dựng Nhà văn hóa cộng đồng kết hợp tránh bão, lũ tại tổ dân phố 6, phường Hà Huy Tâp, Thành phố Hà Tĩnh vào ngày 6/3 vừa qua.
Công trình có tổng mức đầu tư 2,055 tỷ đồng do Tập đoàn Vingroup tài trợ. Đây là công trình dân dụng cấp 3, được thiết kế 2 tầng, chiều cao công trình 9,2m, tổng diện tích 200 m2. Trong đó, tầng 1 gồm không gian để trống dành cho vui chơi, sinh hoạt cộng đồng; tầng 2 gồm phòng sinh hoạt cộng đồng kết hợp phòng tránh mưa bão, tránh lũ và các diện tích phụ trợ khác.
Theo kế hoạch, công trình sẽ hoàn thành trước ngày 30/5/2021. Đây là công trình nhà văn hóa cộng đồng kết hợp tránh mưa bão, lũ lụt thứ 2 trên địa bàn TP Hà Tĩnh. Trước đó (21/1), UBND thành phố đã khởi công công trình đầu tiên tại tổ dân phố 2, phường Đại Nài
Công trình sẽ trở thành nơi sinh hoạt cộng đồng, trú tránh bão, lụt cho người dân vùng xung yếu, góp phần giảm thiểu rủi ro, thiệt hại khi có mưa lũ xẩy ra, đảm bảo an toàn tính mạng, tài sản cho Nhân dân.
Những tin mới hơn
Những tin cũ hơn
Sửa đổi một số tiêu chí, chỉ tiêu của các Bộ tiêu chí ban hành kèm theo Quyết định số 36 và Quyết định số 37 ngày 09/12/2022 của UBND tỉnh
Giao hướng dẫn thành lập Ban Chỉ đạo các Chương trình MTQG cấp huyện, cấp xã
Sửa đổi một số tiêu chí, chỉ tiêu của Bộ tiêu chí quốc gia về xã NTM, Bộ tiêu chí quốc gia về xã NTM nâng cao, Bộ tiêu chí quốc gia về huyện NTM và Bộ tiêu chí quốc gia về huyện NTM nâng cao giai đoạn 2021 - 2025;
Quy chế hoạt động của Ban Chỉ đạo các Chương trình MTQG và xây dựng đô thị văn minh tỉnh Hà Tĩnh giai đoạn 2021-2025
Kết luận của Đ/c Chủ tịch UBND tỉnh, Trưởng Ban Chỉ đạo các Chương trình MTQG và xây dựng đô thị văn minh tại Hội nghị đánh giá công tác xây dựng NTM 8 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 4 tháng cuối năm 2023