Tại xã Thuận Lộc (thị xã Hồng Lĩnh), thông qua Facebook, bà con nhân dân đã huy động được gần 200 triệu đồng từ nguồn xã hội hóa để xây dựng sân vận động thôn Hồng Phúc.
Sân vận động thôn Hồng Phúc được nâng cấp từ nguồn hỗ trợ của con em xa quê
Theo đó, hưởng ứng lời kêu gọi hướng về quê hương, xây dựng xã Thuận Lộc hoàn thiện các tiêu chí xây dựng nông thôn mới nâng cao, sớm trở thành phường, con em xã Thuận Lộc trên mọi miền Tổ quốc và nước ngoài đã thành lập từng nhóm facebook để vận động xây dựng và nâng cấp sân vận động Hồng Phúc thông qua mạng xã hội.
Sau 10 ngày kêu gọi (từ ngày 10/8 đến 20/8/2020), toàn thôn đã thu được gần 200 triệu đồng từ con em ở mọi miền tổ quốc và đang học tập và lao động ở nước ngoài.
Được biết, đây là sân vận động thứ 3 trong xã Thuận Lộc đã được nâng cấp từ nguồn xã hội hóa.
Cũng thông qua trang mạng xã hội facebook, zalo, tuổi trẻ xã Thạch Kênh (huyện Thạch Hà) đã vận động, kêu gọi các tổ chức, doanh nghiệp, cá nhân trong và ngoài địa phương được gần 80 triệu đồng để xây dựng gần 3km tuyến “Đường điện thanh niên thắp sáng làng quê” tại thôn Trí Nang.
“Đường điện thanh niên thắp sáng làng quê” tại thôn Trí Nang.
Công trình có chiều dài hơn 1 km gồm 24 cột điện, 25 bóng đèn tiết kiệm với tổng kinh phí trên 30 triệu đồng.
Ngoài kêu gọi, đoàn viên thanh niên xã, thôn còn tích cực đóng góp ngày công đẩy nhanh tiến độ.
Công trình đã được khánh thành, gắn biển vào sáng 31/8
Đây là những công trình ý nghĩa, thiết thực lập thành tích chào mừng kỷ niệm 75 năm ngày Quốc khánh nước CHXHCN Việt Nam 2/9 (2/9/1945 - 2/9/2020).
Nguồn tin: Thúy Hằng-Khắc Mai/baohatinh.vn
Những tin mới hơn
Những tin cũ hơn
Sửa đổi một số tiêu chí, chỉ tiêu của các Bộ tiêu chí ban hành kèm theo Quyết định số 36 và Quyết định số 37 ngày 09/12/2022 của UBND tỉnh
Giao hướng dẫn thành lập Ban Chỉ đạo các Chương trình MTQG cấp huyện, cấp xã
Sửa đổi một số tiêu chí, chỉ tiêu của Bộ tiêu chí quốc gia về xã NTM, Bộ tiêu chí quốc gia về xã NTM nâng cao, Bộ tiêu chí quốc gia về huyện NTM và Bộ tiêu chí quốc gia về huyện NTM nâng cao giai đoạn 2021 - 2025;
Quy chế hoạt động của Ban Chỉ đạo các Chương trình MTQG và xây dựng đô thị văn minh tỉnh Hà Tĩnh giai đoạn 2021-2025
Kết luận của Đ/c Chủ tịch UBND tỉnh, Trưởng Ban Chỉ đạo các Chương trình MTQG và xây dựng đô thị văn minh tại Hội nghị đánh giá công tác xây dựng NTM 8 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 4 tháng cuối năm 2023