Sáng 14/11, Sở VH-TT&DL và Hiệp hội Du lịch Hà Tĩnh phối hợp tổ chức lớp tập huấn nâng cao kiến thức phát triển du lịch cộng đồng cho hơn 30 học viên là cán bộ Văn hóa, tổ chức, cá nhân các địa phương có hoạt động du lịch cộng đồng, trải nghiệm NTM và dịch vụ Homestay.
Lớp tập huấn diễn ra trong 1 ngày
Trong thời gian 1 ngày, các học viên được nghe các chuyên gia Trung tâm Đào tạo Dịch vụ Du lịch (Đại học Quốc tế Bắc Hà, Bắc Ninh) truyền đạt các chuyên đề: Tổng quan du lịch, thực trạng và giải pháp phát triển du lịch Việt Nam hiện nay; Phát triển du lịch dựa vào cộng đồng; Tâm lý, kỹ năng giao tiếp trong du lịch như: kinh doanh dịch vụ du lịch cộng đồng, kỹ năng bán hàng, kỹ năng hướng dẫn khách tham quan...
Kết thúc phần lý thuyết, học viên được tổ chức đi tham quan, thực hành trải nghiệm thực tế và viết bài thu hoạch.
Theo kế hoạch, sau lớp tập huấn du lịch cộng đồng, sáng mai (15/11), Sở VH-TT&DL và Hiệp hội du lịch Hà Tĩnh sẽ tiếp tục phối hợp tổ chức lớp tập huấn bồ dưỡng nghiệp vụ du lịch cho các tổ chức, doanh nghiệp hoạt động kinh doanh dịch vụ du lịch lĩnh vực nhà hàng, khách sạn trên địa bàn toàn tỉnh.
Nguồn tin: Quang Sáng/baohatinh.vn
Những tin mới hơn
Những tin cũ hơn
Sửa đổi một số tiêu chí, chỉ tiêu của các Bộ tiêu chí ban hành kèm theo Quyết định số 36 và Quyết định số 37 ngày 09/12/2022 của UBND tỉnh
Giao hướng dẫn thành lập Ban Chỉ đạo các Chương trình MTQG cấp huyện, cấp xã
Sửa đổi một số tiêu chí, chỉ tiêu của Bộ tiêu chí quốc gia về xã NTM, Bộ tiêu chí quốc gia về xã NTM nâng cao, Bộ tiêu chí quốc gia về huyện NTM và Bộ tiêu chí quốc gia về huyện NTM nâng cao giai đoạn 2021 - 2025;
Quy chế hoạt động của Ban Chỉ đạo các Chương trình MTQG và xây dựng đô thị văn minh tỉnh Hà Tĩnh giai đoạn 2021-2025
Kết luận của Đ/c Chủ tịch UBND tỉnh, Trưởng Ban Chỉ đạo các Chương trình MTQG và xây dựng đô thị văn minh tại Hội nghị đánh giá công tác xây dựng NTM 8 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 4 tháng cuối năm 2023