Đoàn đã đi kiểm tra các tua tuyến và nâng cao các tiêu chí xã NTM, mô hình kinh tế, gắn với xây dựng huyện đạt chuẩn NTM tại xã Sơn Trường, Kim Hoa, An Hoà Thịnh.
Qua kiểm tra thực tế, Phó bí thư Thường trực Huyện uỷ đề nghị các địa phương cần tăng cường thực hiện tốt công tác phòng chống dịch Covid 19, tập trung kiểm tra, rà soát và bố trí các phần việc xây dựng xã NTM nâng cao, đẩy mạnh công tác tuyên truyền, vận động nhân dân ra quân xây dựng nâng cao các tiêu chí, nêu cao vai trò trách nhiệm của cán bộ, đảng viên; chú trọng đến các tua tuyến NTM, quan tâm xây dựng hàng rào xanh tại các trục đường thôn xóm, cải tạo chỉnh trang vườn hộ, khu dân cư kiểu mẫu, mô hình xử lý nước thải, rác thải, vệ sinh môi trường, đảm bảo bền vững.
Phó bí thư Thường trực Huyện uỷ Nguyễn Viết Dũng kiểm tra các tua tuyến xây dựng huyện NTM tại xã Sơn Trường, Kim Hoa và An Hoà Thịnh
Thế Tuấn/https://huongson.hatinh.gov.vn/
Những tin mới hơn
Những tin cũ hơn
Sửa đổi một số tiêu chí, chỉ tiêu của các Bộ tiêu chí ban hành kèm theo Quyết định số 36 và Quyết định số 37 ngày 09/12/2022 của UBND tỉnh
Giao hướng dẫn thành lập Ban Chỉ đạo các Chương trình MTQG cấp huyện, cấp xã
Sửa đổi một số tiêu chí, chỉ tiêu của Bộ tiêu chí quốc gia về xã NTM, Bộ tiêu chí quốc gia về xã NTM nâng cao, Bộ tiêu chí quốc gia về huyện NTM và Bộ tiêu chí quốc gia về huyện NTM nâng cao giai đoạn 2021 - 2025;
Quy chế hoạt động của Ban Chỉ đạo các Chương trình MTQG và xây dựng đô thị văn minh tỉnh Hà Tĩnh giai đoạn 2021-2025
Kết luận của Đ/c Chủ tịch UBND tỉnh, Trưởng Ban Chỉ đạo các Chương trình MTQG và xây dựng đô thị văn minh tại Hội nghị đánh giá công tác xây dựng NTM 8 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 4 tháng cuối năm 2023